HÃY CÙNG THẢO LUẬN-CHIA SẺ KIẾN THỨC ĐIỆN-ĐIỆN TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
HÃY CÙNG THẢO LUẬN-CHIA SẺ KIẾN THỨC ĐIỆN-ĐIỆN TỬ

Trang bị điện - điện tử - ĐHGTVT

Trang ChínhTrang Chính  Ebook&SoftwareEbook&Software  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Điện tử truyền hình

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Điện tử truyền hình Empty
Bài gửiTiêu đề: Điện tử truyền hình   Điện tử truyền hình EmptySat 12 Jul 2008, 9:31 am

Bác nào có sơ đồ khối ti vi không chia sẻ cho tôi mới!
http://hoiquandientu.com
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Tìm hoài cũng thấy 1 sơ đồ tivi   Điện tử truyền hình EmptyFri 08 Aug 2008, 12:17 pm

Đây là sơ đồ ti vi TCL TV. Các bạn tham khảo!

Điện tử truyền hình Tcl_m211
http://hoiquandientu.com
saigondo
Thành viên mới
Thành viên mới
saigondo

Bài gửiTiêu đề: Re: Điện tử truyền hình   Điện tử truyền hình EmptyTue 21 Oct 2008, 1:43 pm

Admin đã viết:

so do tcl doi nao vay ban? Shocked
electronic
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Điện tử truyền hình   Điện tử truyền hình EmptyWed 05 Nov 2008, 9:22 am

sd này là chassis M28 sử dụng cho các model 21H281,14H98,21HT99....1 chassis sẻ được sử dụng cho nhiều model,ko riêng TCL,mà LG,PANA,SAMSUNG...cũng dùng chassis để định tên dùng cho nhiều model máy,sd thì kiếm ko khó,mấy bác nào rãnh vẽ sd 1 phần nào vd như phần nguồn của 1 loại máy nào đó sau đó post lên rồi mọi người cũng phân tích mạch.như vậy kiến thức sẽ nâng cấp rất nhiều,tôi ko biết cách post hình ,hay nhờ admin đưa lên 1 hình bộ nguồn ,để anh em cùng nghâm cứu nha (cái phần nguồn của sd này)tui cũng biết vài chiêu để sửa,nhưng hình ko rỏ nên khó phân tích quá
saigondo
Thành viên mới
Thành viên mới
saigondo

Bài gửiTiêu đề: Re: Điện tử truyền hình   Điện tử truyền hình EmptyWed 05 Nov 2008, 5:45 pm

electronic đã viết:
sd này là chassis M28 sử dụng cho các model 21H281,14H98,21HT99....1 chassis sẻ được sử dụng cho nhiều model,ko riêng TCL,mà LG,PANA,SAMSUNG...cũng dùng chassis để định tên dùng cho nhiều model máy,sd thì kiếm ko khó,mấy bác nào rãnh vẽ sd 1 phần nào vd như phần nguồn của 1 loại máy nào đó sau đó post lên rồi mọi người cũng phân tích mạch.như vậy kiến thức sẽ nâng cấp rất nhiều,tôi ko biết cách post hình ,hay nhờ admin đưa lên 1 hình bộ nguồn ,để anh em cùng nghâm cứu nha (cái phần nguồn của sd này)tui cũng biết vài chiêu để sửa,nhưng hình ko rỏ nên khó phân tích quá
cám ơn electronic nhiều.
Vtphongls32
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửiTiêu đề: Re: Điện tử truyền hình   Điện tử truyền hình EmptyThu 15 Jul 2010, 8:27 pm

saigondo đã viết:
Admin đã viết:

so do tcl doi nao vay ban? Shocked

[b]anh oi cho em hoi dc ko sao so do nay em lay ve roi mun coi nhung ma zoom len ko coi dc mo lam anh có thể post so do ro hon chut dc k
mong anh hoi am som thanh
hatuanlam
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Bài gửiTiêu đề: Re: Điện tử truyền hình   Điện tử truyền hình EmptyWed 22 Jun 2011, 10:03 am

em chào các anh.Anh nào co sơ đồ chân của cao áp 8005E của Tivi LG thì cho em được ko ạ.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Điện tử truyền hình   Điện tử truyền hình Empty

Điện tử truyền hình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» ĐIỆN TỬ TRUYỀN HÌNH
» thí nghiệm truyền động điện
» chuyển đổi từ hình ảnh thu được từ webcam sang tín hiệu tương tự để truyền đi bằng bằng tín hiệu radio